ขอความเห็นหน่อยครับ เรื่องการยืนยันบุคลด้วยภาพ (captcha)

ข่าวสาร update ข้อมูล กิจกรรมใหม่ๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
gang
Master of the Order[ ผู้ดูแลระบบ]
Master of the Order[ ผู้ดูแลระบบ]
ติดต่อ:

ขอความเห็นหน่อยครับ เรื่องการยืนยันบุคลด้วยภาพ (captcha)

โพสต์โดย gang » 09/08/2010 5:18 pm

รู้สึกว่าตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ดมาใช้เป็น phpbb3 นี้จะโดนโจมตีทั้งในการ post กระทู้และการตั้งสมาชิกเพื่อเอาไว้ post กระทู้ในภายหลัง ซึงผมก็ไม่กล้าลบคนที่สมัครสมชิกไว้แล้ว ยกเว้นว่ามีการโจมตี post กระทู้ไปแล้วจึงจะเริ่มจับได้ จึงคิดอยากเปลี่ยนระบบยืนยันบุคลเป็นแบบดังรูปด้านล่างนี้
ไม่รู้จะโหตไปใหมครับ แต่น่าจะได้สมาชิกที่มีความสนใจด้านอิเล็กฯจริง ขอความเห็นกันหน่อยนะครับ :lol:
แนบไฟล์
Untitled-1.jpg (30.73 KiB) เปิดดู 2453 ครั้ง
I Love Arduino

MAXPIC
Jedi Master
Jedi Master
ติดต่อ:

Re: ขอความเห็นหน่อยครับ เรื่องการยืนยันบุคลด้วยภาพ (captcha)

โพสต์โดย MAXPIC » 10/08/2010 8:11 am

เห็นด้วยครับท่าน gang bot เข้ามาทุกวันเลยครับ นี่ก็เห็นโดนกันหลายเวป เวปที่ office ผมก็โดน เฮ้อ
ผลันชีวิตมาเล่น PowerE

gang
ติดต่อ:

Re: ขอความเห็นหน่อยครับ เรื่องการยืนยันบุคลด้วยภาพ (captcha)

โพสต์โดย gang » 11/08/2010 9:12 pm

ได้เปลียนมาใช้การยืนยันตัวบุคลแบบอ่านค่ารีซิสเตอร์แล้วนะครับ ถ้าใช้แล้วดีก็จะเปิดให้สามารถตั้งกระทู้สำหรับผู้ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกครับ :idea:
I Love Arduino

ย้อนกลับไปยัง